X

Cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

Trước đây tôi làm ở một công ty tại Bạc Liêu và có xin cấp chứng hoạt động xây dựng tại Sở Xây dựng Bạc Liêu. Khoảng gần 2 năm nay tôi có gia đình và đã chuyển công tác hoạt động về Công ty xây dựng Kiên Giang, hiện tại chứng chỉ của tôi đã hết hạn sử dụng, vậy tôi có thể đăng ký tại Sở Xây dựng Kiên Giang để xin cấp lại chứng chỉ được không hay phải về Sở Xây dựng Bạc Liêu để xin cấp lại trong khi tôi không còn làm việc tại Bạc Liêu?

Trả lời
  • Sơn Bùi Ngọc1 năm trước

    Sau khi nghiên cứu, Cục Quản lý hoạt động xây dựng có ý kiến như sau:

    Thẩm quyền cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng thực hiện theo quy định tại Điều 5 Thông tư số 17/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng hướng dẫn về năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng. Trường hợp công dân công tác tại công ty có trụ sở tại tỉnh Kiên Giang thì nộp hồ sơ tại Sở Xây dựng địa phương này để đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng.

    Cục Quản lý hoạt động xây dựng

    Nguồn: Bộ xây dựng